จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก135,617,19155,557,04977,127,4462,931,1912.16
1US31,174,06230,612,1740561,8881.80
2Brazil13,445,0061,354,02311,739,649351,3342.61
3India13,358,8051,108,08712,081,443169,2751.27
4France5,001,6854,589,427312,54098,2131.96
5Russia4,589,209270,9674,216,960101,2822.21
6United Kingdom4,384,6104,243,78513,494127,3312.90
7Turkey3,849,011483,6613,331,41133,9390.88
8Italy3,769,814533,0053,122,555114,2543.03
9Spain3,347,5123,120,808150,37676,3282.28
10Germany3,012,039252,6642,680,95078,4252.60
11Poland2,574,631344,9092,171,30158,4212.27
12Colombia2,518,71577,9312,375,17665,6082.60
13Argentina2,517,300241,8702,217,78357,6472.29
14Mexico2,278,420303,9641,765,244209,2129.18
15Iran2,070,141294,6771,710,97464,4903.12
16Ukraine1,905,430407,3031,459,40938,7182.03
17Peru1,639,76727,3191,557,77954,6693.33
18Czechia1,580,189103,3291,449,05227,8081.76
19Indonesia1,566,995109,9581,414,50742,5302.71
20South Africa1,557,52721,5891,482,68253,2563.42
21Netherlands1,374,2421,339,23218,05416,9561.23
22Chile1,076,49946,2931,005,86024,3462.26
23Canada1,064,13571,972968,88523,2782.19
24Romania1,006,16774,373906,65925,1352.50
25Iraq924,94695,380814,85314,7131.59
26Belgium922,487899,059023,4282.54
27Philippines864,868146,519703,40414,9451.73
28Sweden857,401843,780013,6211.59
29Israel835,9003,526826,0786,2960.75
30Portugal827,49425,960784,61816,9162.04
31Pakistan721,01873,875631,70015,4432.14
32Hungary720,164270,353426,39423,4173.25
33Bangladesh684,75698,427576,5909,7391.42
34Jordan665,73561,669596,2937,7731.17
35Serbia642,208636,47305,7350.89
36Switzerland617,543289,491317,60010,4521.69
37Austria577,00731,522535,7989,6871.68
38Japan506,23733,299463,5699,3691.85
39Morocco501,6884,782488,0158,8911.77
40Lebanon494,63385,831402,1726,6301.34
41United Arab Emirates483,74713,760468,4561,5310.32
42Saudi Arabia398,4358,360383,3216,7541.70
43Bulgaria371,53171,381285,79914,3513.86
44Slovakia371,062105,197255,30010,5652.85
45Malaysia360,85615,574343,9531,3290.37
46Panama358,3774,320347,8986,1591.72
47Ecuador344,87737,288290,31417,2755.01
48Belarus336,0387,197326,4872,3540.70
49Kazakhstan320,88133,580284,0343,2671.02
50Greece295,480192,83193,7648,8853.01
51Croatia292,51613,241272,9676,3082.16
52Georgia288,3967,216277,3033,8771.34
53Azerbaijan285,99331,370250,7083,9151.37
54Bolivia281,57038,321230,80712,4424.42
55Nepal280,0282,961274,0273,0401.09
56Tunisia270,29736,665224,3979,2353.42
57West Bank and Gaza268,13232,312232,9602,8601.07
58Dominican Republic257,18637,781216,0203,3851.32
59Kuwait245,70414,455229,8461,4030.57
60Moldova241,21712,902222,9275,3882.23
61Ireland240,945212,79623,3644,7851.99
62Denmark238,4848,721227,3212,4421.02
63Paraguay233,74537,382191,6144,7492.03
64Ethiopia227,25555,071169,0383,1461.38
65Slovenia226,49913,819208,5614,1191.82
66Lithuania226,17316,589205,8973,6871.63
67Costa Rica222,54424,766194,7603,0181.36
68Egypt209,67738,218159,05412,4055.92
69Armenia202,81717,119181,9633,7351.84
70Guatemala202,64010,881184,7587,0013.45
71Honduras195,525115,20275,5534,7702.44
72Qatar190,02520,057169,6353330.18
73Bosnia and Herzegovina181,92735,210139,4197,2984.01
74Venezuela173,78615,555156,4721,7591.01
75Oman171,54916,989152,7841,7761.04
76Libya167,82512,081152,9212,8231.68
77Nigeria163,7367,578154,0982,0601.26
78Bahrain155,40210,959143,8895540.36
79Kenya145,18444,24998,6052,3301.60
80Burma142,5767,517131,8533,2062.25
81North Macedonia141,84420,836116,7804,2282.98
82Uruguay141,38035,532104,4341,4141.00
83Albania128,39328,35397,7232,3171.80
84Algeria118,37832,75982,4933,1262.64
85Estonia114,17418,33994,8071,0280.90
86Korea, South109,5597,682100,1091,7681.61
87Latvia107,6086,46099,1621,9861.85
88Norway103,45684,77417,9986840.66
89China102,04045796,7404,8434.75
90Kosovo95,88613,57480,3441,9682.05
91Sri Lanka95,1312,90291,6315980.63
92Montenegro94,0354,52688,1441,3651.45
93Ghana91,2601,41489,0927540.83
94Kyrgyzstan90,2272,78085,9251,5221.69
95Zambia90,02978588,0181,2261.36
96Cuba85,5725,16179,9584530.53
97Uzbekistan84,9221,52882,7606340.75
98Finland82,05335,18546,0008681.06
99Mozambique68,5789,40658,3837891.15
100El Salvador66,4891,48062,9582,0513.08
101Luxembourg63,4673,53659,1687631.20
102Cameroon61,73125,55135,2619191.49
103Singapore60,65330160,322300.05
104Afghanistan57,1602,65051,9892,5214.41
105Cyprus51,03511,70239,0612720.53
106Namibia45,5271,31743,6405701.25
107Cote d'Ivoire45,14541144,4732610.58
108Botswana42,6743,83538,2036361.49
109Jamaica42,50022,93218,8966721.58
110Uganda41,14011840,6853370.82
111Senegal39,43117938,1741,0782.73
112Zimbabwe37,27387334,8621,5384.13
113Malawi33,8051,31831,3601,1273.33
114Thailand32,6255,65526,873970.30
115Sudan31,8335,55624,2142,0636.48
116Malta29,61455828,6544021.36
117Australia29,4055,41323,0839093.09
118Congo (Kinshasa)28,5421,95625,8417452.61
119Madagascar28,0633,68523,8785001.78
120Maldives25,5243,02822,429670.26
121Rwanda23,3431,95721,0723141.35
122Angola23,33189121,8905502.36
123Guinea20,9492,25218,5631340.64
124Gabon20,6363,05317,4561270.62
125Syria20,1184,85513,8951,3686.80
126Cabo Verde18,6291,37517,0771770.95
127Mauritania18,01224017,3224502.50
128Eswatini17,3735916,6456693.85
129Mongolia15,0145,8339,159220.15
130Tajikistan13,308013,218900.68
131Burkina Faso12,95621112,5931521.17
132Haiti12,8401,14111,4472521.96
133Andorra12,54560011,8251200.96
134Belize12,4856112,1063182.55
135Somalia12,2716,5375,1296054.93
136Togo11,9472,6419,1901160.97
137Mali11,7054,1997,1014053.46
138Guyana11,0441,1049,6882522.28
139Lesotho10,7075,7184,6743152.94
140South Sudan10,37216810,0901141.10
141Congo (Brazzaville)10,0841,7398,2081371.36
142Djibouti9,8761,7957,985960.97
143Bahamas9,3643388,8371892.02
144Suriname9,2784458,6541791.93
145Papua New Guinea8,4427,528846680.81
146Trinidad and Tobago8,3825147,7231451.73
147Benin7,5159706,452931.24
148Equatorial Guinea7,2193146,7991061.47
149Nicaragua6,7272,3234,2251792.66
150Iceland6,2581036,126290.46
151Gambia5,6022895,1451683.00
152Central African Republic5,4913615,056741.35
153Yemen5,3572,2552,0531,04919.58
154Niger5,0721374,7471883.71
155San Marino4,9563944,477851.72
156Chad4,6251724,2861673.61
157Seychelles4,3952804,091240.55
158Saint Lucia4,3471234,160641.47
159Cambodia4,2382,0572,152290.68
160Sierra Leone4,0051,0952,831791.97
161Comoros3,789663,5771463.85
162Barbados3,719883,587441.18
163Guinea-Bissau3,6785533,059661.79
164Eritrea3,4472713,166100.29
165Burundi3,1542,37577360.19
166Liechtenstein2,753912,606562.03
167Vietnam2,6932292,429351.30
168New Zealand2,5741082,440261.01
169Monaco2,3741132,230311.31
170Sao Tome and Principe2,266472,184351.54
171Liberia2,042581,899854.16
172Saint Vincent and the Grenadines1,7901291,651100.56
173Antigua and Barbuda1,197231936302.51
174Mauritius1,192405775121.01
175Taiwan*1,057241,022111.04
176Timor-Leste94750344310.11
177Bhutan9184287510.11
178Diamond Princess7120699131.83
179Tanzania509305183214.13
180Brunei2191020631.37
181Dominica165615900.00
182Grenada155215210.65
183Fiji6826422.94
184Laos5144700.00
185Saint Kitts and Nevis4404400.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1911800.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa31200.00
191Vanuatu32100.00
192Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท